Dòng
|
Nội dung
|
1
|
|
2
|
|
3
|
Tính chừng mực của thanh niên Huế hiện nay / Phùng Đình Mẫn
// Tâm lý học. Số 9/2015 , tr. 60 - 70.
Nêu tính chừng mực của thanh niên Huế hiện nay trong tất cả các khía cạnh cơ bản của đời sống, từ ăn mặc, đi đứng, nói năng, đến ứng xử trong các mối quan hệ xã hội. Có sự khác biệt về tính chừng mực giữa nam và nữ thanh niên Huế, giữa nội thành và ngoại thành, giữa sinh viên, học sinh và công nhân viên chức. Nhờ tính chừng mực mà người Huế sống hòa hợp, biết nhường nhịn, ít mâu thuẫn và xung đột, không mất bản sắc trong xu thế hội nhập.
Đầu mục:0
(Lượt lưu thông:0)
Tài liệu số:0
(Lượt truy cập:0)
|
|
|
|
|