Dòng
|
Nội dung
|
1
|
Hoạt động của hướng đạo sinh Việt Nam thời kỳ 1930 - 1945 / Nguyễn Thị Phương Anh
// Lịch sử Đảng. Số 4/2017, tr. 77 - 80.
Nêu vào những năm 20 của thế kỷ XX, các đoàn hướng đạo xuất hiện ở Việt Nam nhưng phải đến tháng 9/1930 mới phát triển rộng thành phong trào. Đây là phong trào tổ chức tập hợp và giáo dục thanh thiếu niên những kỹ năng sống và ý thức công dân du nhập từ phương Tây nhưng được Việt hóa. Người có công đầu của Hướng đạo Việt Nam là Hoàng Đạo Thúy - một nhà giáo ở Hà Nội. Những người tham gia gọi là đồng tử quân, sau đổi thành hướng đạo sinh.
Đầu mục:0
(Lượt lưu thông:0)
Tài liệu số:0
(Lượt truy cập:0)
|
|
|
|
|